Công Nghệ Thông Tin
Chào mừng bạn đã đến với CNTT, hãy đăng ký thành viên để sử dụng những tiện ích và giải trí cực đỉnh với CNTT
Chúc các bạn vui vẻ ......!!!
Công Nghệ Thông Tin
Chào mừng bạn đã đến với CNTT, hãy đăng ký thành viên để sử dụng những tiện ích và giải trí cực đỉnh với CNTT
Chúc các bạn vui vẻ ......!!!
Công Nghệ Thông Tin
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Công Nghệ Thông Tin

Diễn Đàn chia sẻ kiến thức công nghệ thông tin

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp

$ Tiền $ : 0

Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết Empty
Bài gửiTiêu đề: Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết   Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết EmptyThu Apr 14, 2011 6:38 pm

Cái này tuy cũ rồi nhưng vẫn thấy nhiều bạn chưa biết, nên Hnay mình sẽ bày các bạn cách dùng Proxy để download từ host nước ngoài với mạng FPT. Để không còn bị ức chế khi phải dùng FPT khi download nữa. Bẳt đầu nào:
1/Lấy proxy Việt Nam ( phải là Proxy VN và ko phải proxy của FPT ):
Vào 2 trang sau:
[You must be registered and logged in to see this link.] ( Mình hay dùng trag thứ 2)
2/chọn Proxy: Kinh nghiệm là nên chọn proxy types :SSL là True với trang 1
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4927441-e60b6651
và những proxy dòng 222.255.xx.xxx với trang 2. down rẩt khỏe ( max speed)
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4927386-dda69aeb
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4928206-1fe7ef3d

3/Add Proxy vào IDM:
Từ IDM bạn chọn thẻ Download---> option ---->proxy
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4927976-751cfbf4

Hiện bảng check vào Use HTTP proxy sau đó điền proxy mình chọn vào ( ở đây mình lấy con 222.255.122.155:8080 chẳng hạn) rồi Ok
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4927981-eb8b8a30
4/Cách Down:
chuột fai vào link down ---> down with IDM
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4928051-590d2593
----> thưởng thức thành quả
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4929301-1b00f9ea
Hy vọng nó sẽ giúp ích đc nhiều bạn.

Chú ý:Khi down lần đầu IDM chưa bắt đc link ngay thì các bạn làm như dưới. Khi down IDM báo gì thì cứ ok chỉ cần thấy tài liệu bạn down giống như phần mình khoanh trong hình thì cứ resume là down đc. Bên dưới là 2 con proxy tốc độ cao, sống khỏe. Cả nhà dùng cho tiện.
Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết 4956871-a3373d5c
Trả lời câu hỏi này : bạn ơi sao mình copy vào ô proxy khi bấm download with IDm như hình bạn thì nó ko down dc vậy!fai bỏ proxy ra mới down dc!hiz hiz
Do phải bắt link qua proxy nên có thể khi download lần đầu IDM chưa bắt đc link down ngay. Khi như thế thì bạn cứ Resume download đến khi bắt đc link down là ok thôi. Cứ resume download đến khi down đc thì thôi.
Nếu resume hoài mà ko đc thì proxy die.---> chuyển con proxy khác.
các proxy đang dùng tốt và sống lâu:
222.255.28.33:3128 ---> con này mình đang dùng 4 tháng rồi
222.255.27.223:81

Một vài tip nho nhỏ:

1.Cần biết: Điều gì quyết định tốc độ download của bạn ?
Tốc độ download của bạn phụ thuộc 2 yếu tố căn bản nhất sau:
- Host chứa file mà bạn muốn download ( mở cửa ) cho bạn down tối đa bao nhiêu ( kb/s)
- Gói cước bạn dùng cho bạn down tối đa bao nhiêu.
VD:
+ host bạn down (hotfile chẳng hạn) cho bạn down tối đa 100kb/s. Gói cước bạn ( Mega me của FPT chẳng hạn ) cho down tối đa 600kb/s thì bạn chỉ down đc tối đa là 100kb/s đối với file từ host đó. Nhưng down ở host khác (megasharevn chẳng hạn ) thì tốc độ vẫn đạt 500-600kb/s khi cùng down bằng 1 con proxy.
+ host bạn down cho bạn down tối đa 900kb/s. Gói cước bạn cho down tối đa 600kb/s thì bạn chỉ down đc tối đa là 600kb/s đối với tất cả các host cho download trên 600kb/s.
Việc dùng proxy là để giải quyết khâu thứ 2 ( khi nhà mạng ko cho ta download như đúng tốc độ của gói cước) VD: megame đúng cước down 600kb/s mà nó set xuống chỉ có 100kb/s. Thì qua proxy ta đã đưa nó lại với tốc độ 600kb/s. Vấn đề còn lại bạn down nhanh hay chậm thì phụ thuộc vào host chứa file cho down thế nào thôi.

2.Làm sao biết proxy còn sống hay chết ?
Khi bạn down mà IDM nhảy ra bảng báo "can not connect to proxy xxx.xxx.xx.xxx" ngay lập tức, thì con proxy đó die 100%. Còn nếu sau một lúc nó mới hiện bảng báo thì chưa hẳn proxy ấy đã die. Có thể thử vào lúc khác.

3.Khi down ra file .html thì làm tn ?
Trước hết bạn hãy remove file .html vừa down đc trên IDM, xóa cả file .html trong ổ cứng. Xóa cookie trình duyệt rồi khởi động lại trình duyệt. Tiến hành download lại. Nếu vẫn không đc ?
Thì bạn dùng một trình duyệt khác để bắt lại link down đấy ( hiệu quả 100% với MF )

4.Tôi đã làm theo hướng dẫn nhưng khi down không thấy đc ?
Đừng lo. Nếu bạn không down ra file .html thì chỉ cần resume download là đc.

5.Tôi đã làm như trên nhưng tốc độ down vẫn chậm ?
Vì con proxy bạn chọn không tốt. Bạn hãy chọn những con proxy có dạng 222.255.xx.xxx, hoặc bất cứ con proxy nào của VDC ( Viet Nam Data Communication ) sẽ dùng tốt hơn.

6.... Bạn nào có tip nào hay bổ sung tiếp nha

Down Max Speed Host Nước Ngoài Với Mạng FPT Cho Những Bạn Chưa Biết

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Tây Du Ký Hài Phần 4 - Nước mắt sư phụ
» T@m Quốc 24H (26): Gà ngoài hành tinh?!?
» T@m Quốc 24H (22): Chữa "bệnh đàn ông"
»  Tiết kiệm tiền cước mạng Internet tính dung lượng với các thủ thuật
» PacketTrap DNS Audit 2.3.11 - giải quyết các vấn đề xử lý sự cố mạng
Trang 1 trong tổng số 1 trang